Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 

 


Rechercher Advanced Search

Keywords

September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 

Calendar Calendar

Thông tin
Trang web: MasterBrand

Câu hỏi: Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả với Cục Bản quyền tác giả mới phát sinh quyền không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Câu hỏi: Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả với Cục Bản quyền tác giả mới phát sinh quyền không?

Bài gửi by thuylinh100 on Tue Oct 14, 2014 4:52 pm

Trả lời:

Quyền tác giả đối với tác phẩm phát sinh tại thời điểm tác phẩm sáng tạo được thể hiện dưới hình thức vật chất nhất định, không phân biệt tác phẩm đã công bố hoặc chưa công bố, đã đăng ký bảo hộ hoặc chưa đăng ký bảo hộ.

Chủ sở hữu tác phẩm có quyền đăng ký tác phẩm thuộc sở hữu của mình tại Cục Bản quyền tác giả để được cấp Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả.

Việc đăng ký bản quyền tác giả cũng không bắt buộc. Tuy nhiên, nếu tác giả sáng tạo đăng ký tác phẩm với Cục Bản quyền tác giả thì không có nghĩa vụ phải chứng minh quyền tác giả, quyền liên quan thuộc về mình khi có tranh chấp, trừ trường hợp có chứng cứ ngược lại (Điều 49 Luật SHTT).

thuylinh100

Tổng số bài gửi : 33
Join date : 14/10/2014

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết